วันที่ 25 พฤษภาคม 2565 เวลา 08.30 น. นางสาวสุรี ศรีอ่อน ปลัดอำเภอมโนรมย์ ประจำตำบลหางน้ำสาคร ร่วมกับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมโนรมย์ , สถานีตำรวจภูธรหางน้ำสาครและเทศบาลตำบลหางน้ำสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนสาครพิทยาคม ติดตามประเมินสถานศึกษาและให้คำแนะนำการเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 1 / 2565 เพื่อเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 และในโอกาสนี้ได้ให้คำแนะนำเรื่องการรับวัคซีน พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์เชิญชวนให้นักเรียนฉีดวัคซีนป้องกันโรค(เข็มที่ 3) โดยมี นางสาวพรประภา พัฒนพงษ์ ผู้อำนวยการสถานศึกษาและคณะครูให้การต้อนรับ
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/05/ฉบับที่-19.jpg)
คลิกดูภาพกิจกรรมได้ที่นี่