วัน อังคาร ที่ 24 มกราคม 2566 เวลา 14.00 น. ดร. กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงาน “ศึกษาพิเศษชัยนาทร่วมใจก้าวไปด้วยกัน สร้างฝัน สร้างอาชีพ” โดยมี ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งวัตถุประสงค์การจัดการนั้นเพื่อพัฒนาทักษะงานอาชีพ พร้อมทั้งสร้างช่องทางอาชีพในรูปแบบที่เหมาะสมและสอดคล้องกับศักยภาพนักเรียน อีกทั้งร่วมเปิดอาคารหอประชุม “ศรีโพธิ์สุข” และชมการแสดงจัดนิทรรศการงานอาชีพของนักเรียนโรงเรียนศึกษาพิเศษชัยนาท
ณ หอประชุมศรีโพธิ์สุข โรงเรียนศึกษาพิเศษชัยนาท จังหวัดชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0268.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0280.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0283.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0296.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0315.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0325.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0338.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0358.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0364-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0375.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0404.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0415.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0417.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0419.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0423.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0427.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0432.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0445.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0477.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0480.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0496.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0499.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0513.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0520.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0525.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0527.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0540.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0550.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0559.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0562.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0567.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0582.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0594.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0606.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0614.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0615.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0619.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0622.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/01/DSC0625.jpg)