นายอดิศร ปั้นพระ และนางสาวปราวีณา ยอดเพ็ชร ครูโรงเรียนตลุกดู่วิทยาคม นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษา
ปีที่ 4-5 เข้ารับการอบรมและศึกษาดูงานการเลี้ยงไก่พันธุ์ไข่ (smile chicken farm) ตามข้อตกลงความร่วมมือ
(MOU) กับมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ศูนย์การศึกษาย่านมัทรี) จังหวัดนครสวรรค์ วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_13.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_16.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_17.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_19.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_21.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/02/LINE_ALBUM_ดูงานเลี้ยงไก่ไข่-15266_๒๓๐๒๑๖_22.jpg)