![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/01.jpg)
การอบรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วุฒิชัย พิลึก ตำแหน่ง หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการศึกษา และรองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ เป็นวิทยากรเพื่อถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้คณะครูโรงเรียนร่องตาทีวิทยา การอบรมเชิงปฏิบัติการครั้งนี้เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมพัฒนาการจัดการเรียนการสอนสู่มาตรฐานสากล ภายใต้โครงการพัฒนากระบวนการบริหารและการจัดการกลุ่มบริหารงานวิชาการ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาบุคลากรภายในโรงเรียนให้สามารถจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) และใช้เทคโนโลยีในการจัดการเรียนรู้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/02.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/03.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/04.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/06.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/07.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/08.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/09.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/10.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/11.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/12.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/13.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/14.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/15-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/16-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/17.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/18.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/19.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/03/20.jpg)