![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0760.jpg)
วัน จันทร์ ที่ 24 เมษายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วย นางนัยนา จันทา นายสายัณห์ สีคง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท ให้การต้อนรับ นางสาวลิลิน ทรงผาสุก ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาระบบผู้บริหาร และคณะติดตามของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานได้ตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานจัดทำ ตรวจสอบ และจัดเก็บแบบรายงานผู้สำเร็จการศึกษาประจำปีการศึกษา 2566 ผ่านระบบ ปพ.3 ออนไลน์ ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
ณ ห้องประชุมพุทธคุณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0689.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0691-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0692.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0695.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0697-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0698.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0700-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0702.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0704.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0706.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0708.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0710.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0711.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0714.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0715.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0716.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0717.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0718.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0721.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0735.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0743.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0833.jpg)
ในเวลา 11.00 น. ต่อมา นายประเสริฐ สุวรรณชัยเลิศ ผู้อำนวยการโรงเรียนอุทัยวิทยาคม คณะผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ให้การต้อนรับ คณะทำงานของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ได้ตรวจเยี่ยมและติดตามโรงเรียนในการดำเนินงานด้าน ปพ.3 ออนไลน์ เพื่อช่วยลดปัญหาในการจัดทำแบบรายงานผู้สำเร็จการศึกษาที่ไม่ถูกต้อง และจัดเก็บข้อมูลในรูปแบบดิจิทัลและไฟล์สแกนภาพ ตามแบบรายงานผู้สำเร็จการศึกษา ตามประกาศและแนวปฏิบัติที่กระทรวงศึกษาธิการกำหนดนำเข้าสู่ฐานข้อมูลกลาง ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อเอื้ออำนวยต่อการสืบค้นในการบริการตรวจสอบวุฒิการศึกษาและออกเอกสารสำคัญทางการศึกษาแก่หน่วยงานหรือองค์กรภายนอก ตลอดจนเพิ่มระบบความปลอดภัยป้องกันความสูญหายของเอกสารสำคัญทางการศึกษา โดยสถานศึกษาและสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาในสังกัดสามารถ ดำเนินการรายงาน ตรวจสอบ และจัดเก็บแบบรายงานผู้สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน ผ่านระบบ ปพ.3 ออนไลน์ ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เริ่มตั้งแต่ปีการศึกษา 2563 เป็นต้นมา
ณ ห้องประชุมโรงเรียนอุทัยวิทยาคม จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0762.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0763.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0766.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0767.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0769.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0771.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0772.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0774.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0777.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0781.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0782.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0783.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0786.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0788-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0789.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0791.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0793.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0795.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0797.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0802.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0803.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0806.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0807.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0809.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0811-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0812.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0815.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0816.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0818.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0821.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0822.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0824-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0825.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0826.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0828-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/04/DSC0831-1.jpg)