![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0885.jpg)
วัน จันทร์ ที่ 8 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นายสายัณห์ สีคง นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท คณะผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท ร่วมประชุมผู้บริหารสัญจร ประจำเดือนเมษายน ครั้งที่ 4/2566 และในเวลาเดียวกันนี้ยังได้จัดกิจกรรมสวดมนต์ แผ่เมตตา กล่าวคำปฏิญาณเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต เพื่อขับเคลื่อนโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา ประจำปี 2566
โดย ดร.กนก ยนต์ชัย ได้เน้นย้ำถึงบทบาทหน้าที่ของโรงเรียนในหลายเรื่อง อาทิ เรื่องการสร้างความเข้าใจของการเตรียมเปิดภาคเรียน 1 ประจำปีการศึกษา 2566 รวมถึงเน้นย้ำเรื่องการช่วยเหลือนักเรียน ที่ต้องใช้ระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน รวมไปถึงการเยี่ยมบ้านนักเรียน ที่ต้องวางแผนและดำเนินการช่วยเหลืออย่างเป็นขั้นเป็นตอน หรือต้องส่งต่อไปยังผู้ที่เกี่ยวข้องต่อไป เรื่องภัยธรรมชาติที่ต้องเฝ้าระวังในสภาวะฤดูร้อน หากมีการวางแผนป้องกันอย่างรอบคอบก็สามารถป้องกันได้ และการจ้างที่ต้องดำเนินการให้เป็นไปตามระเบียบพัสดุ เป็นต้น
ตามที่ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) ได้มีการประชุมผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ ผ่านระบบ Video Conference ครั้งที่ 2/2566 เมื่อวันพุธที่ 3 พฤษภาคม 2566 และได้มีข้อราชการในการดำเนินงานและการปฏิบัติราชการแก่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา เพื่อให้เป็นไปตามกรอบนโยบายของ สพฐ. ซึ่งทางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท จึงได้กำหนดการประชุมในครั้งนี้ขึ้น เพื่อนำนโยบายของ สพฐ. สู่การปฏิบัติมายังสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาและสถานศึกษาในสังกัด ต่อไป
ณ ห้องประชุมศิริสุวรรณรังสี โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม จังหวัดชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0845.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0853.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0859.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0865.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0866.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0869.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0870.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0872.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0874.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0878.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0880.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0885-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0887.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0890.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0892.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0895.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0896.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0899.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0901.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0903.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0905.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0908.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0910.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0911.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0912.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0914.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0915.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0917.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0919.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0921.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0924.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0926.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0927.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0929.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0934.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0935.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0937.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0939.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0942.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0944.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0946.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0949.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0950.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0952.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0955.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0957.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0961.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0962.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0965.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0972.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0976.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0979.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0980.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0993.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1001.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1005.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1012.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1019.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1024.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1028.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1031.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1039.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1043.jpg)