![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1085.jpg)
วัน พุธ ที่ 10 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท นายประเสริฐ สุวรรณชัยเลิศ ผู้อำนวยการโรงเรียนอุทัยวิทยาคม และคณะผู้เข้าร่วมประชุมโครงการส่งเสริมและพัฒนาระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนของ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมี นางสุนทรี นวกุล นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการส่งเสริมการจัดการศึกษาเป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการดังกล่าว ซึ่งสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กำหนดนโยบายสำคัญให้สถานศึกษาในสังกัด จัดให้มีระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน และดำเนินการอย่างต่อเนื่อง โดยมุ่งเน้นส่งเสริมความเข้มแข็งของระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนให้เป็นระบบ มีการดำเนินการเป็นขั้นตอน นำไปสู่การพัฒนาเด็กและเยาวชนให้มีพัฒนาการ ทั้งร่างกาย จิตใจ สติปัญญา มีคุณธรรม จริยธรรม สามารถเรียนจบการศึกษาขั้นพื้นฐานโดยไม่ต้องออกกลางคัน เพื่อให้เกิดความยั่งยืนนักเรียนทุกคนจะต้องได้รับการดูแล ช่วยเหลือพิทักษ์ ปกป้อง คุ้มครองอย่างรอบด้านด้วยกระบวนการที่ถูกต้อง เหมาะสมและทันเหตุการณ์ ได้รับการพัฒนาในทุกมิติ มีความสุข และปลอดภัยในสภาพปัจจุบัน
ณ ห้องประชุมศุภรัตน์ โรงเรียนอุทัยวิทยาคม จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0001.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0002.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0006.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0008.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0012.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0013.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0015.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0017.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0019.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0021.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0023.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0025.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0027.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0029.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0031.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0034.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0038.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0040.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0041.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0046.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0048.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0049.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC0051.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1060.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1062.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1064.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1066.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1068.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1070.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1071.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1072.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1075.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1077.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1079.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1080.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1081.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1083.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1084.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1087.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1088.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1089.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1090.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1091.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1092.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1093.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1094.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1098.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1099.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1100.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1101.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/05/DSC1103.jpg)