![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0946.jpg)
วัน ศุกร์ ที่ 16 มิถุนายน 2566 เวลา 11.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วย นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ให้การต้อนรับ นางภัทริยา เมฆวณิชย์ ผู้อำนวยการสำนักงานป้องกันและปราบปรามการทุจริตจังหวัดอุทัยธานี พร้อมคณะ เพื่อขอข้อมูลการดำเนินการจัดสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2566 ของ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท จำนวน 227 อัตรา กำหนดจัดการสอบแข่งขัน ในวันที่ 24 มิถุนายน 2566 ซึ่งเป็นการสอบภาค ก และวันที่ 25 มิถุนายน 2566 เป็นการสอบภาค ข ทั้งนี้ เพื่อรวบรวมข้อมูลและวางแนวทางเฝ้าระวังป้องกันการทุจริตการสอบแข่งขันฯ และ เพื่อใช้ในการเฝ้าระวัง ระงับ ยับยั้งการทุจริตในพื้นที่ เพื่อให้การสอบแข่งขันดังกล่าวเป็นไปด้วยความโปร่งใส ถูกต้อง และเป็นการเฝ้าระวังในเชิงป้องปรามมิให้เกิดการทุจริตในเขตพื้นที่การศึกษาที่มีการจัดสอบแข่งขันตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2566
ณ ห้องผู้บริหารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0950.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0951.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0953.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0954.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0956.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0958.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0959.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0964.jpg)