![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/Screenshot-172.png)
วัน อังคาร ที่ 20 มิถุนายน 2566 เวลา 10.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมประชุมการรายงานผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน คุณลักษณะอันพึงประสงค์ และสมรรถนะของผู้เรียน ปีการศึกษา 2565 ผ่านระบบ Google Meet โดย สพม.อุทัยธานี ชัยนาท ซึ่งเป็นหน่วยงานหลักที่รับผิดชอบในการส่งเสริม สนับสนุน และสร้างความเข้มแข็งทางด้านการวัดและประเมินผลทางการศึกษา ให้แก่สถานศึกษาในสังกัดให้มีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการวัดและประเมินผลคุณภาพผู้เรียน สถานศึกษาจะต้องใช้รูปแบบวิธีการวัดและประเมินผลที่สามารถสะท้อนศักยภาพและความสามารถของผู้เรียน และเห็นแนวทางการพัฒนาตนเองอย่างชัดเจนเพื่อให้ได้ข้อมูลสารสนเทศที่ใช้ในการปรับปรุงและพัฒนาการจัดการเรียนรู้ของครูผู้สอน และพัฒนาสมรรถนะผู้เรียนให้เต็มตามศักยภาพของผู้เรียน
ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0062.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0065.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0066.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0068.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0070.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/06/JOE0072.jpg)