โรงเรียนห้วยกรดวิทยา จัดกิจกรรม “สัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2566”
เมื่อวันที่ 18 สิงหาคม 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โรงเรียนห้วยกรดวิทยา จัดกิจกรรม “สัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2566” โดยได้รับเกียรติจาก นางสาวสุวารีศิริ ภู่เปี่ยมสินธุ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยกรดวิทยา ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา ตลอดจนนักเรียนโรงเรียนห้วยกรดวิทยาเข้าร่วมกิจกรรม ภายในงานมีกิจกรรมการแข่งเรือจากขวดพลาสติก, การแข่งขันจรวดขวดน้ำ, การประกวดชุดแฟนซีรีไซเคิล, การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์, การประกวดวาดภาพระบายสี “เมืองอัจฉริยะ”, การแข่งขัน E-sport, การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์, และตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์ (ออนไลน์) เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้รับประสบการณ์และเพิ่มพูนความรู้ทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี โดยได้รับเกียรติจากท่านผู้อำนวยการฯ มอบเกียรติบัตรพร้อมทั้งเงินรางวัลให้แก่นักเรียนที่ได้รับรางวัลในการแข่งขันกิจกรรมต่างๆ ณ โรงเรียนห้วยกรดวิทยา ตำบลห้วยกรด อำเภอสรรคบุรี จังหวัดชัยนาท
![โรงเรียนห้วยกรดวิทยา จัดกิจกรรม "สัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2566”](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/image-1.png)
![โรงเรียนห้วยกรดวิทยา จัดกิจกรรม "สัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2566”](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/image-2.png)