![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0236.jpg)
วัน ศุกร์ ที่ 25 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ด้วยสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล (iPad to Classroom) พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมการอบรม โดยมี นายวัชรพัฐ มะธิตะโน ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดอบรมดังกล่าว เพื่อขับเคลื่อน ส่งเสริม สนับสนุน การจัดการเรียนรู้ด้วยสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBEC Content Center) ในปีงบประมาณ 2566 และเพื่อพัฒนาทักษะอาชีพสู่การเป็นนวัตกรของผู้เรียนในสถานศึกษา ตลอดจนเป็นการส่งเสริม สนับสนุนให้ครูมีความรู้ความสามารถในการบูรณาการใช้อุปกรณ์ iPad ในการจัดการเรียนการสอนอย่างมืออาชีพ
ณ ห้องประชุมหลวงวิจิตรวาทการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0226.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0228.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0231.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0234.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0235.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0241.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0243.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0244.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0245.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0246.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0248.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0249.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0250.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0251.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0252.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0256.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0257.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0258.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0259.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0261.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0262.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0266.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0268.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0269.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0270.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0271.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0272.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0274.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0275.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0277.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0278.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0280.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0281.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0282.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0283.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0285.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0286.jpg)