![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0546.jpg)
วัน อังคาร ที่ 29 สิงหาคม 2566 เวลา 09.0 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมโครงการนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) พร้อมด้วยตัวแทนครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมการอบรม โดยมี นางสุนทรี นวกุล นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดการอบรม เพื่อให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาส่งเสริมให้โรงเรียนมีภาคีเครือข่ายนักเรียนที่จะเสริมสร้างความเข้มแข็งในระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน เสริมสร้างทักษะในการดำรงชีวิต ให้นักเรียนได้มีการพัฒนาความรู้ ความสามารถในการให้คำปรึกษาเบื้องต้น โดยมีผู้เข้าร่วมการอบมรม 34 โรงเรียน
ณ ห้องประชุมหลวงวิจิตรวาทการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0518.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0521.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0523.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0524.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0526.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0528.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0529.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0530.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0531.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0532.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0533.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0534.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0535.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0536.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0538.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0539.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0540.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0541.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0542.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0543.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0544.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0549.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0550.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0551.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0552.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0553.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0554.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0555.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0556.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0557.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0558.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0561.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0563.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0568.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0570.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0572.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0575.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0577.jpg)