![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0579.jpg)
วัน อังคาร ที่ 29 สิงหาคม 2566 เวลา 10.30 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอาสาสมัครกระทรวงศึกษาธิการ (อส.ศธ.) ของสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอุทัยธานี พร้อมด้วย นายชยพล สอนซิว ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยคตพิทยาคม คณะครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมในพิธีเปิด โดยมี นางสาวณัฐปภัสร์ ท่าเจ็ง ผู้อำนวยการกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการนักเรียน ศธจ.อุทัยธานี เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการ ได้ตระหนักและเล็งเห็นความสำคัญในการพัฒนานักเรียนให้มีความพร้อมทั้งกายใจ และสติปัญญาพร้อมรองรับการพัฒนาของช่วงวัย โดยช่วยเหลือ ส่งเสริม สนับสนุนการแก้ไขปัญหาภาวะถดถอยทางการเรียนรู้ (Learning Loss) การอ่านออกเขียนได้ รวมถึงการพัฒนาทางอารมณ์ สังคม คุณธรรมจริยธรรม และการดูแลปกป้องคุ้มครองความปลอดภัยทั้งด้านร่างกายและจิตใจ จึงกำหนดการจัดกิจกรรมเพื่อพัฒนาเด็กที่อยู่ในวัยเรียน เกิดกระบวนการเรียนรู้อย่างมีคุณภาพ โดยมีกลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการเป็นนักเรียน จำนวน 60 คน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 25 คน รวมทั้งสิ้น 85 คน
ณ ห้องประชุมช่อชงโค โรงเรียนห้วยคตพิทยาคม อำเภอห้วยคต จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0582.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0587.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0588.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0589.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0591.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0593.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0594.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0595.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0596.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0598.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0600.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0602.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0603.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0605.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0607.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0609.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0610.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0612.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0613.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0614.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0615.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0616.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0617.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0619.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0621.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0622.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0626.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0629.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0630.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0632.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0634.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0636.jpg)