![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0385.jpg)
วัน อังคาร ที่ 5 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการสร้างแม่แบบครูและบุคลากรต้นแบบการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning สู่ฐานสมรรถนะในศตวรรษที่ 21 พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมอบรม โดยมี นายเผด็จ สุพันธนา ผู้อำนวยการโรงเรียนคุรุประชาสรรค์ เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดการอบรมดังกล่าว เพื่อพัฒนาสู่การสร้างแม่แบบครูและบุคลากรต้นแบบการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning สู่ฐานสมรรถนะในศตวรรษที่ 21 และสร้างเครือข่ายห้องเรียนคุณภาพอย่างยั่งยืน ที่นำไปสู่การยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนและสมรรถนะของผู้เรียนให้สูงขึ้น
ณ หอประชุมศรีประชาสรรค์ โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ จังหวัดชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0381-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0383-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0389.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0393.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0397-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0398-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0401-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0402-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0405-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0406.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0413-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0416.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0417-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0419.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0420.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0421.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0422.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0423.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0424.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0425.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0426-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0427-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0428-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0432.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0436-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0437-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0440.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0441-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0443.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0445.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0448.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0450-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0452-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0453-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0456-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0462-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0464-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0466.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0468.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0469-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0471-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0474-1.jpg)