![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0583.jpg)
วัน พุธ ที่ 6 กันยายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิดอบรมค่ายทักษะชีวิตสร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดเพื่อการสร้างภูมิคุ้มกันให้เด็ก และเยาวชนโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท โดยมี นางสุนทรี นวกุล นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการดังกล่าว เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้โรงเรียนในสังกัดมีการดำเนินงานด้านการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษาได้อย่างมีประสิทธิภาพ ความสำเร็จในการดำเนินการดังกล่าวต้องอาศัยความร่วมมือจากทุกภาคส่วนในการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ให้สังคมปลอดภัยจากยาเสพติด
ณ ห้องประชุมหลวงวิจิตรวาทการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0529-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0531-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0536-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0538-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0539-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0542-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0543-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0546-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0547.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0549-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0550-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0551-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0552-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0554-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0555-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0557-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0558-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0561-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0564.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0565.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0566.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0567.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0568-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0569.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0570-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0572-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0574.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0576.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0578.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/09/JOE0580.jpg)