![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0403.jpg)
วัน อังคาร ที่ 24 ตุลาคม 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการอบรมหลักสูตรพัฒนาสมรรถนะครูมืออาชีพ Module ที่ 1 การพัฒนาและปลูกฝังจิตวิญญาณความเป็นครูให้มีความรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ระหว่างวันที่ 24 – 27 ตุลาคม 2566 และวันที่ 30 – 31 ตุลาคม 2566 โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ไชยรัตน์ ปราณี อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ เป็นประธานในพิธีเปิด เพื่อพัฒนาสมรรถนะครูด้านคุณะรรม จริยธรรม การปลูกฝังจิตวิญญาณความเป็นครู มีความรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ตามแนวทางชุมชนแห่งการเรียนรู้ทางวิชาชีพ (Professional Learning Community : PLC) และมีการพัฒนาตนเองเพื่อให้เป็นไปตามข้อตกลงในการพัฒนางาน (Performance Agreement : PA) สอดคล้องกับสมรรถนะวิชาชีพ การจัดกิจกรรมการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ซึ่งการดำเนินการดังกล่าวจะเป็นประโยชน์ต่อการพัฒนาครู และบุคลากรทางการศึกษาสอดคล้องกับพันธกิจของมหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ จำนวน 3 รุ่น
ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0312-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0313.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0315.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0317.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0320.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0327.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0329-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0330-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0333-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0337-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0341-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0344-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0348-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0354.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0357.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0358.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0361.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0362.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0363.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0364.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0370-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0371.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0376.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0381.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0385-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0386.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0390-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0393.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0396.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0403-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0405.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0411-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/10/JOE0415.jpg)