![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0437.jpg)
วัน พุธ ที่ 8 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วย บุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมเป็นเกียรติในกิจกรรมรณรงค์ “Kick-off 1-M doses : School based HPV Vaccine” โดยมี นายศรณ์จักร์ชัย ชูวาพิทักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธีเปิด เพื่อรณรงค์ฉีดวัคซีน HPV 1 ล้านเข็มใน 100 วัน สำหรับผู้หยิงอายุ 11 – 20 ปี ภายใต้แนวคิด “รู้เท่าทัน ป้องกันได้ ตรวจพบรักษาไว ปลอดภัยจากมะเร็ง” โดยให้มีการจัดกิจกรรมรณรงค์ “Kick-off 1-M doses : School based HPV Vaccine” พร้อมกันทั่วประเทศ โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 200 คน ประกอบไปด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ครู และข้าราชการที่เกี่ยวข้องจำนวน 50 คน นักเรียนหญิงกลุ่มเป้าหมาย จำนวน 150 คน
ณ ห้องประชุมหลวงวิจิตรวาทการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0369.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0373.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0374.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0376.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0378.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0379.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0381.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0384.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0391.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0393.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0396.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0399.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0403.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0404.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0406.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0408.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0412.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0414.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0415.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0417.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0418.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0422.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0424.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0426.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0430.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0433.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0435.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0439.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0440.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0445.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0446.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0447.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0448.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0449.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0450.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0457.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0459.jpg)