![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0405.jpg)
วัน พฤหัสบดี ที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท ดำเนินการจัดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 71 ปีการศึกษา 2566 นำโดย ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมดังกล่าว โดยมี นายเผด็จ นุ้ยปรี นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียน และแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมในพิธีเปิดการแข่งขัน เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงความสามารถในทางวิชาการ ศิลปะการแสดง ทักษะด้านวิชาชีพ และคัดเลือกตัวแทนระดับกลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา เข้าร่วมแข่งขันในระดับเขตพื้นที่การศึกษา โดยกิจกรรมนี้ถือเป็นกิจกรมมที่ให้นักเรียนได้แสดงออกด้านความรู้ความสามารถในงานศิลปหัตถกรรม งานอาชีพ อีกทั้งยังเป็นการสร้างสัมพันธภาพ เป็นเวทีแห่งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ของนักเรียน ครู บุคลากรทางการศึกษา
ณ ห้องประชุมปาริชาต โรงเรียนหนองฉางวิทยา อำเภอหนองฉาง จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0120.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0125-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0128.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0130-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0133.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0139.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0141.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0145-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0149.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0151.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0157.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0164.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0168-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0177.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0190-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0193.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0204.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0213.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0423.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0427.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0443.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0451.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0452.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0457-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0461-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0465-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0472-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0474-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0477.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0482-1.jpg)