![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0553.jpg)
วัน ศุกร์ ที่ 8 ธันวาคม 2566 เวลา 13.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการจัดสรรอัตราจ้างครูผู้ทรงคุณค่าแห่งแผ่นดิน ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษาและการเรียนรู้โครงการขับเคลื่อนการพัฒนาการศึกษาที่ยั่งยืน โดยคัดเลือกครูที่เกษียณอายุราชการ ที่มีความรู้ ความสามารถ รวมถึงจิตวิญญาณความเป็นครู มาทำหน้าที่ครูสอนในสถานศึกษา และเพื่อให้การดำเนินการโครงการครูผู้ทรงคุณค่าแห่งแผ่นดินเป็นไปอย่างคุ้มค่า มีประสิทธิภาพและเกิดประโยชน์สูงสุดต่อทางราชการ
ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0550.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0555.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0556.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0557.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0559.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0564.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0566.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0571.jpg)