![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409602025_824737189658001_2099903227337337585_n.jpg)
วัน เสาร์ ที่ 9 ธันวาคม 2566 เวลา 09.30 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท มอบหมายให้ นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงาน วันมรดกโลกห้วยขาแข้ง ประจำปี 2566 โดยมี นายชาดา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธี โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุทัยธานีร่วมกับหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชนกำหนดจัดงานเพื่อเป็นการระลึกถึงเกียรติภูมิและสร้างจิตสำนักให้ประชาชนหันมาอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติ และหวงแหนผืนป่าแห่งนี้ให้เป็นมรดกทางธรรมชาติของประเทศชาติและของโลก รวมทั้งเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในจังหวัดอุทัยธานี
ณ สนามกีฬาเทศบาลตำบลบ้านไร่ อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/393133428_824737716324615_3711139823755603749_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409064654_824737572991296_7951083799881923881_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409229425_824737336324653_1265609266815693866_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409442203_824738586324528_7795787027083282704_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409442782_824737389657981_6900419850374921948_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409449098_824732616325125_4641646453206589844_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409502794_824738222991231_5498070621015102252_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409598078_824738142991239_5092774643290786992_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/409617584_824737649657955_761699928930930977_n.jpg)