![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/IMG_0608.jpg)
วัน จันทร์ ที่ 25 ธันวาคม 2566 เวลา 13.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เข้ารับโล่รางวัลโครงการลูกเสือช่วยเหลือผู้อื่น “ทำดี ทำได้ ทำทันที” โดย พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ มอบหมายให้ นายสิริพงศ์ อังคสกุลเกียรติ ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในการมอบโล่รางวัลดังกล่าว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างเจตคติที่ดีและเป็นแบบอย่างในการทำความดีด้วยการบำเพ็ญประโยชน์ รวมทั้งส่งเสริมและสนับนให้ลูกเสือ เนตรนารี และบุคลากรทางการลูกเสือ ได้นำกฎและคำปฏิญาณของลูกเสือมาปฏิบัติอย่างเป็นรูปธรรม ตลอดจนร่วมกันเผยแพร่และขับเคลื่อนกิจกรรมลูกเสือ โดยเชิญชวนบุคคลหรือหน่วยงานร่วมกันโพสต์ภาพหรือคลิปวีดีโอการบำเพ็ญประโยชน์ ซึ่งผู้ที่มียอด Like และ Share รวมกันสูงสุดของจังหวัด จะได้รับโล่รางวัล จำนวน 77 รางวัล
ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการ
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0332.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0337.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0341.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0346.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0347.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0351.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/JOE0355.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/IMG_1863.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/IMG_1867.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/12/IMG_1941.jpg)