![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0535.jpg)
วัน พฤหัสบดี ที่ 4 มกราคม 2567 เวลา 07.30 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท นำโดย ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วย นายวานนท์ นนทวงค์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ปีพุทธศักราช 2567 โดยมีพิธีทำบุญตักบาตรงานประเพณีวันขึ้นปีใหม่ประจำปี 2567 ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อธำรงและรักษาไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของชาวไทย เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างเทศบาลกับหน่วยงานภาครัฐภาค เอกชนและประชาชนในท้องถิ่น รวมถึงเพื่อให้ประชาชนในเขตเทศบาลได้ร่วมกันทำบุญส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตและครอบครัวซึ่งเป็นวันสำคัญสากลของชาติ
ณ วัดสังกัสรัตนคีรี อำเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0536.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0538.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0541.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0545.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0547.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0549.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0551.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0554.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0555.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0556.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0560.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0562.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0563.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0565.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0566.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0569.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0570.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0571.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0576.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0577.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0579.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0581.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0584.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0586.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0590.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0592.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0594.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0597.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0603.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0605.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0607.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0611.jpg)