![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0147.jpg)
วัน พุธ ที่ 10 มกราคม 2567 เวลา 10.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท มอบหมายให้ นายสายัณห์ สีคง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธาน พร้อมด้วยคณะกรรมการและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการพิจารณาให้ความเห็นชอบแผนชั้นเรียนเต็มรูป ระยะ 5 ปี (ปีการศึกษา 2565-2569) และแผนชั้นเรียนรายปีของสถานศึกษา ปีการศึกษา 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแจ้งหลักเกณฑ์การจัดทำแผนชั้นเรียนเต็มรูปแบบ ระยะ 5 ปี สังกัด สพฐ. ตามคู่มือการจัดทำแผนชั้นเรียนฯ อีกทั้งแสดงให้เห็นถึงจำนวนห้องเรียนรวมสูงสุดของสถานศึกษา และจำนวนนักเรียน ทั้งหมดที่คาดคะเนจากจำนวนนักเรียนที่เข้าเรียนในแต่ละปีการศึกษา ทำให้การกำหนดเป้าหมายในการรับนักเรียนมีความเหมาะสมและใช้กรอบในการจัดตั้งงบประมาณเกี่ยวกับอาคารเรียนและอาคารประกอบ
ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0145.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0150.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0151.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0152.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0157.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0158.jpg)