วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.00 น. นายสายัณห์ สีคง รอง ผอ.สพม.อุทัยธานี ชัยนาท พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัด เข้าร่วมพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2565 เพื่อแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้ โดยมีนายขจรเกียรติ รักพานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมอาคาร ๒ มหาวิทยาลัยรามคำแหง สาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติเวล
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296284354_415321357280433_6544091896494805665_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296377221_415321517280417_3570827370007197726_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296325313_415321387280430_6907112122866252742_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296291171_415321483947087_4679616141840489146_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296284839_415321547280414_7514380514192916673_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296289995_415323560613546_3074408955987548526_n.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/08/296249890_415321400613762_8370577569340579456_n.jpg)