เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2565 โรงเรียนห้วยกรดวิทยา ได้จัดกิจกรรมสวดมนต์และเจริญภาวนา เพื่อถวายพระพรสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัขร มหาวัชรราชธิดา ให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร โดยมี ผอ.ดร.สุวารีศิริ ภู่เปี่ยมสินธุ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยกรดวิทยา พร้อมด้วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนห้วยกรดวิทยา เข้าร่วมกิจกรรมเจริญพระพุทธมนต์ พร้อมทั้งสวดมนต์บทโพชฌังคปริตร ถวายสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว
![กิจกรรมสวดมนต์และเจริญภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัขร มหาวัชรราชธิดาให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6374.jpg)
![กิจกรรมสวดมนต์และเจริญภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัขร มหาวัชรราชธิดาให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6359.jpg)
![กิจกรรมสวดมนต์และเจริญภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัขร มหาวัชรราชธิดาให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6371.jpg)
![กิจกรรมสวดมนต์และเจริญภาวนา เพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัขร มหาวัชรราชธิดาให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวร](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6289.jpg)