![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0855.jpg)
วัน จันทร์ ที่ 13 พฤศจิกายน 2566 เวลา 9.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธาน ในการต้อนรับและให้โอวาท ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น รอบที่ 1 จำนวน 9 ราย และข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่ง ครูผู้ช่วย ที่บรรจุใหม่สังกัด สพม.อุทัยธานี ชัยนาท จำนวน 3 ราย โดยได้ให้โอวาทเกี่ยวกับการปฏิบัติหน้าที่ ให้มีวินัยในตัวเอง ตระหนักถึงบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบของการเป็นครูตามมาตรฐานวิชาชีพที่คุรุสภากำหนด ทั้งนี้ครูต้องสามารถเป็นตัวอย่างแก่ศิษย์ มีการครองตน ครองคน ครองงาน ให้สมกับการเป็นครู ด้วยการมีความวิริยะ อุตสาหะ ในงานหน้าที่ความรับผิดชอบ มีความอดทนไม่ย่อท้อต่อปัญหาอุปสรรค มีมนุษยสัมพันธ์ดี มีน้ำใจ ให้ความร่วมมือช่วยเหลือในการปฏิบัติงาน และจะต้องเป็นผู้ใฝ่ศึกษา ค้นคว้า หาความรู้ที่จำเป็นต้องใช้ในการปฏิบัติงานอยู่เสมอ และได้เน้นย้ำในเรื่องของการใช้โซเชียล จะต้องอยู่ภายใต้กรอบศีลธรรม อันดีงาม ต้องรู้จักใช้ให้เกิดประโยชน์และสร้างสรรค์ เพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบต่อองค์กรและสังคม
ณ ห้องประชุมพุทธคุณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0807-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0809.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0811.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0813.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0814.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0815.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0816.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0818.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0819.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0821.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0822.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0823.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0824.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0826.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0827.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0830.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0832.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0839.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0841.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0845.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0850.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0853.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0856.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0860.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0863.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0866.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0867.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0868.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0870-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0872-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0873-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0876.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0877.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0880-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0881.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0882-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0884-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0885.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0887-1.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0888.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0892.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2023/11/JOE0904.jpg)