![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0063.jpg)
วัน อังคาร ที่ 9 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.กนก ยนต์ชัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท มอบหมายให้ นายสายัณห์ สีคง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท เป็นประธาน พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการสืบสาน รักษา ต่อยอดศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง และน้อมนำพระบรมราโชบายด้านการศึกษาสู่การปฏิบัติ ในหัวข้อ “การขับเคลื่อนหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน SDGs” เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนอย่างเป็นรูปธรรม โดยเน้นให้มีทัศนคติการทำงานราชการ เพื่อประโยชน์ส่วนรวม นำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ ปฏิบัติตน เสริมสร้างจิตสำนึกในการเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ จัดการเรียนรู้ให้กับนักเรียนและเสริมสร้างแรงบันดาลใจให้กับสถานศึกษาพอเพียง เพื่อพัฒนาเป็นศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงด้านการศึกษา
ณ ห้องประชุมหลวงวิจิตรวาทการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุทัยธานี ชัยนาท
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0030.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0032.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0035.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0038.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0040.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0043.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0045.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0048.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0049.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0051.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0053.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0055.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0056.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0057.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0058.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0059.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0060.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0062.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0065.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0066.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0067.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0068.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0070.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0072.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0073.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0074.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0076.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0078.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0079.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0081.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0083.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0085.jpg)
![](https://spmuncn.obec.site/wp-content/uploads/2024/01/JOE0087.jpg)